Babu wani abu kama da tattara wasu kayan ciye-ciye, samun nutsuwa akan kujera, da yin jerin gwano don kallo tare da abokanka ko dangin ku! Amma wani lokacin, yin fim ɗin dare daidai yana iya zama ƙalubale. Ta yaya za ku zaɓi mafi kyawun flick ga abokanku ko danginku? Ta yaya kuke kiyaye kowa da kowa a cikin maraice? Anyi sa'a, Cradle View yana nan don taimakawa! Ci gaba da karantawa don shawarwarinmu kan yadda ake ƙirƙirar ingantaccen maraice na kallon fim a gida.

Zabar fim ɗin da ya dace

Tabbas, muhimmin bangare na kowane dare na fim shine zabar fim ɗin da ya dace. Idan kana kallo tare da yara ƙanana, za ku so ku zaɓi mafi kyawun fina-finai na iyali. Haka yake idan kuna kallo tare da manyan dangi ko abokai; ku tuna nisantar duk wani abu da zai bata musu rai. 

Da zarar kun yi la'akari da shekarun kowa da tunaninsa, lokaci yayi da za ku fara tunanin nau'in. Shin kowa yana sha'awar wasan barkwanci? Wasan kwaikwayo? Mai ban sha'awa mai ɗaukar hoto? Babban burin shine a zaɓi fim ɗin da kowa zai ji daɗi.

Idan kai da baƙi 'yan kasuwa ne, yi la'akari da kallon wani abu da zai so zaburarwa ko kwadaitar da ku. "Neman Farin Ciki" kyakkyawan misali ne na fim ɗin da aka tsara don 'yan kasuwa. Ya bi labarin gaskiya na Chris Gardner, wanda ya shawo kan cikas da yawa don zama ɗan kasuwa mai nasara. Moneyball da Jerry Maguire sun cancanci agogon kuma!

Abincin ciye-ciye shine mabuɗin

Babu daren fim da ya cika ba tare da kayan ciye-ciye ba! Takamaiman nau'in ciye-ciye da za ku buƙaci ya dogara gaba ɗaya akan fim ɗin da kuka zaɓa. Don wasan ban dariya mai sauƙi, wasu popcorn da alewa za su yi daidai. Idan kuna shirin kallon abin ban sha'awa na wurin zama, kodayake, kuna iya son wani abu mai ɗan daɗi-kamar nachos ko guntu da tsoma. 

Duk abin da kuka zaɓa, kawai ku tabbata akwai wadatar kowa-babu wanda yake son ƙarancin abinci a tsakiyar fim. Kuma, kamar yadda Lafiya ta Sosai ta nuna, kar a manta yi la'akari da abinci allergies!

Ta'aziyya dole ne

Wannan kyakkyawan bayanin kansa ne: Idan ba ku da daɗi, ba za ku ji daɗin kanku ba. Zabi wurin zama ke nan dadi ga duk wanda ke da hannu.

Idan za ku ci abinci a lokacin fim ɗin (kuma bari mu fuskanta, wanene ba haka ba?), Tabbatar cewa akwai teburin kofi ko ottoman a kusa don haka mutane za su iya ajiye abincin su cikin sauƙi ba tare da tashi kowane minti biyar ba.

Bugu da ƙari, tabbatar da akwai ƙarin barguna da matashin kai ga duk wanda ke buƙatar su. Manufar ita ce kowa ya kasance mai jin daɗi sosai ba za su so su bar lokacin da kiredit ya fara birgima ba.

Kuna buƙatar tsarin da ya dace

Tsarin gidan wasan kwaikwayo na gida yana da mahimmanci don daren fim. Duk da yake ba za ku iya cimma mafi kyawun ƙwarewa ba tare da ingantaccen allo mai inganci ba, kuna buƙatar sauti mai daraja don tura kallon fim ɗinku sama. 

Akwai abubuwa da yawa da za a yi la'akari yayin siyan tsarin wasan kwaikwayo na gida. Abu mafi mahimmanci shine girman ɗakin. Tabbatar siyan tsarin da zai cika dakin da sauti ba tare da sun yi yawa ba. Ga wasu shahararrun zaɓuɓɓuka:

  • Polk Audio 5.1/Denon AVR-S960H Tsarin
  • Sonos Premium Immersive Set tare da Arc
  • Nakamichi Shockwafe Ultra Soundbar System
  • Yamaha YHT-5960U Tsarin Gidan Gidan Gidan Gida

Bugu da ƙari, tuna da kasafin kuɗi don shigarwa mai kyau, wanda zai iya zama mai tsada. Da zarar an shigar da tsarin, gwada shi kuma yi kowane gyare-gyaren da ya dace.

Haske yana haifar da vibe

Saita hasken daidai yana da mahimmanci yayin ɗaukar nauyin dare na fim a gida. BlissLights ya lura cewa kuna son samun damar ganin allon da kyau, ba tare da wani haske daga fitilu ba.

Wannan yana nufin kashe duk wani fitillu na sama da amfani da fitilu ko sconces don kunna ɗakin a maimakon haka. Idan kana da babban allo, ƙila ka so ka sanya wasu labule ko inuwa masu duhu don tabbatar da hasken daga waje bai shafi kwarewar kallonka ba.

Kammalawa

Bayar da daren fim a gida hanya ce mai kyau don ciyar da lokaci tare da abokai ko dangi. Akwai ƴan abubuwa da za a yi la'akari da su lokacin da ake shirya fim ɗin dare, kamar zaɓin fim ɗin da abubuwan ciye-ciye, sanya kowa jin daɗi, gano ingantaccen tsarin gidan wasan kwaikwayo, da haskaka sararin samaniya yadda ya kamata. Amma ci gaba da koyan wasu hanyoyin da za ku shirya gidanku don ƙwarewar kallon fim mafi kyau. Sa'an nan, kora baya kuma ku ji daɗin wasan kwaikwayon!

Bar Tsokaci

New